10 Các câu trả lời

ทางนี้ท้องได้ 23 วีค นอนหงายสบายสุดค่า นอนตะแคงทีไร ลูกถีบแรงค่ะ นอนไม่หลับเลย แถวปวดเอว ขนาดมีหมองมารองแล้ว ยังเอาไม่อยู่ ยิ่งถ้าให้พ่อพ่อร้องเพลงนะ ถีบใหญ่เลย อิแม่ทรมาน 555 ยิ่งถ้าแบบ 8-9 เดือน ไม่อยากคิดสภาพเลยว่า จะทรมานขนาดไหน👶🏻❤️🤣

เป็นเหมือนกันเลยคะนอนตะแคงซ้ายลุกดิ้นแรกและไม่สบายตัว พอยอนตะแคงขวานอนสบายลุกก็ไม่ดิ้นแรง ยิ่งนอนหงายยิ่งสบายคุฯหมอบอกว่านอนท่าไหนรุ้สึกสบายก็นอนได้พยายามสลับท่านอนบ่อยๆๆ

เคยถามคุณหมอ หมอบอกว่านอนท่าไหนก็ได้ค่ะเเม่ยกเว้นนอนคว่ำเอาทาที่คุณเเม่รู้สึกสบายเรย ส่วนทฤษฎีเรื่องนอนตะเเคงซ้ายนั้นหมอบอกว่าประมาณเดือนที่8-9ใกล้คลอดอะคะถึงจะจำเป็น

เป็นเหมือนกันค่ะ กลายเป็นนอนหงายสบายสำหรับเราที่สุดเลย พลิกซ้ายทีไร บี๋ดุ๊กดิ๊กๆไม่หยุดเลย แล้วเราก็รู้สึกว่าไม่สบายด้วย แต่ทฤษฎีว่าซ้ายเลือดไปเลี้ยงมดลูกดีกว่า 😅

นอนหงายได้ค่ะแต่อย่านานเพราะมดลูกจะไปกดทับเส้นเลือดดำใหญ่ อาจจะทำให้คุณแม่เวียนหัวหน้ามืดได้ค่ะ

เรานอนหงายหายใจไม่ออกเลยคะ เหมือนโดนทับ

เหมือนกันค่ะ บ้านนี้24วีค นอนหงายหลับสบายกว่านอนตะแคงค่ะ

Super Mum

เรานอนตัแคงซ้ายขวาค่ะบางครั้งกนอนหงานแต่เอียงๆท้อง

Super Mum

บ้านนี้นอนตะแคงซ้ายขวาสลับกันไปค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยคะ

ตะแคงซ้ายค่ะ

Câu hỏi liên quan