ไข้เลือดออก

#ไข้เลือดออกเด็ก9เดือน วันนี้วันที่8แล้วแต่น้องยังมีไข้อยุ่ซึ่งคุณหมอบอกปกติระยะ7_8วันไข้าน่าจะลดแล้วแต่ถ้ายังมีไข้อาจจะเกิดการติดเชื้อได้..ยังคงมีอาการเกร็ดเลือดต่ำ และร่างกายขาดเกลือแร่ มีอาการเหนื่อยหอบง่าย..หายใจติดขัดบางครั้ง แต่อาการบวมและท้องโตเริ่มลดลงแล้ว คุณหมอให้ยาขับปัสวะเพื่อที่จะให้น้องฉี่เอาน้ำในท้องออก..คุณหมอเติมเลือดให้และคอยสังเกตุอาการว่าจะแพ้เลือดคนอื่นมั้ยเพราะต้องเอาเลือดหลายๆคนมาสกัดให้เป็นเข้มคน ตัวเลือดที่ฉีดเข้าตัวน้องมีสีแดงเหลืองซึ่งตอนนี้ดูจากอาการแล้วคงไม่แพ้ ค่ะ..เดียวแม่จะมาอัพเดตอีกนะคะ..ขอให้คุณแม่ทุกคนดูแลบุตรหลานให้ดีๆนะคะช่วงนี้ไข้เลือดออกระบาดหนัก..ซึ่งโรคนี้เป็นแล้วอันตรายมากเลยค่ะ..ขอบคุณทุกท่านที่ให้กำลังใจค่ะ

ไข้เลือดออก
38 Các câu trả lời

ขอให้น้องหายเร็วๆนะคะ