ยาเหน็บระงับปากมดลูกเปิด

แม่ๆท่านใด เคยเหน็บยาระงับปากมดลูกเปิดบ้างค่ะ พอดีบ้านนี้ช่วง33วีค ท้องแข็งมาก และปวดหมอเลยให้ยา กระตุ้นปอดเด็ก และยาเหน็บ เลยอยากสอบถามว่า ถ้าครบกำหนดแล้ว มีโอกาส ปากมดลูกไม่เปิดรึป่าว หรือว่า คลอดง่ายปกติ อยากสอบถามข้อมูลนะคะ กลัวถึงกำหนดแล้วไม่คลอด ไม่ปวด

4 Các câu trả lời

น้องออกมาน้ำหนักเท่าไหร่อะคะ? ตอนนี้เหน็บยาอยู่เหมือนกัน เข้าออกรพ.เป็นว่าเล่น นอนอยู่เฉยๆมา1เดือนละ นี่อีก2สัปดาห์ครบ37week ลุ้นมากว่าจะถึงไหม เริ่มมีอาการปวดท้องน้อย แต่ยังไม่ถี่

นี่แอดมิดรพ.เลยคะ โดนยาหลายขนาน ทั้งฉีด ทั้งกิน ทั้งให้ยาทางสายน้ำเกลือ 31week เองคะ นี่เตรียมย้ายไปฝากท้องรพ.รัฐ เพราะไม่ไหว คชจ.

Post reply image
4y trước

คลอดเป็นที่เรียบร้อย เหน็บไม่อยู่แล้ว😌

คือ ให้ยะระงับอยู่กับ กระตุ้นปอด อีกวีคจะครบ36 คงจะดีกว่่่านี้ กลัวว่าถึงเวลาคลอดไม่ได้ค้ะ

คลอดแล้วหรอคะ น้องเป็นไงบ้างคะ แข็งแรงไหมคะ

4y trước

ที่ตัวเหลืองน้องปกติดีใช่มั้ยค่ะแม่บ้านนี้เป็นเบาหวานตอน8เดือนหมอให้คุมอาหารค่ะกลัวน้องออกมาเป็นโน้นเป็นนี้ค่ะ