น้ำตาลในเลือดสูงถึง150

แม่ๆคนไหนเคยตรวจน้ำตาลในเลือดแล้วค่าสูงบ้าง เราไปตรวจมาสูงถึง150 เพราะเนื่องจากวันนี้หมอไม่ได้บอกว่าต้องตรวจน้ำตาลและในใบนัดก็ไม่ได้ลงไว้ว่าจะทำการตรวจลงเพียงแค่ตรวจฉี่ตามปกติเหมือนทุกๆครั้งเราเลยไปกินข้าวและขึ้นมาปรากฏว่าพยาบาลบอกให้เราไปกินน้ำตาลเราก็งงๆเอ้าแต่เรากอนข้าวแล้วเพราะเคยเห็นว่าถ้าจะตรวจน้ำตาลในเลือดจะงดข้าวงดอาหารแต่เราก็กินน้ำตาลไปตามที่พยาบาลสั่งหลังจาก1ชมเจาะดูผลได้150 สูงมากเราอยากรู้ว่ามันเกี่ยวกับที่เรากินข้าวและนมไหมกินข้าวขาหมูและนมสดเย็นเข้าไป อีกหนึ่งอาทิตย์นัดเจาะน้ำตาลอีกทีแม่ๆคนไหนมีคำแนะนำในการคุมน้ำตาลไหมคะกังวลมากเลยตอนนี้??

7 Các câu trả lời

ตรวจครั้งแรก200คร่า😱