ทีมมกราคมเป็นไงกันบ้างคะ

แม่ๆ#ทีมมกราคม เป็นไงกันบ้างคะ ของเขา 17มกรา #ลูกสาว 32week นน.แอบขึ้นเยอะเลยค่ะขึ้นมา 15กก. ปวดข้อเท้ากับส้นเท้ามากและ นอนไม่ค่อยหลับเลย ดูคนโตด้วย2ขวบกว่าไม่ค่อยได้พักเลย แม่ๆเตรียมของและคิดชื่อน้องกันยังคะ?

ทีมมกราคมเป็นไงกันบ้างคะ
59 Các câu trả lời

วันเดียวกันเลย บ้านนี้กำหนด17 มกรา เหมือนกัน น้ำหนักขึ้นมา10โลลแเวค่ะนั่งนานไม่ได้เลย ปวดก้น ท้องแข็ง (ขอให้น้องออกมาสุขภาพแข็งแรงนะคะคุณแม่)

2y trước

เช่นกันค่ะคุณแม่ แข็งแรงทั้งแม่และน้องนะคะ นน.พุ่งไม่ไหวเลยค่ะ ไป15.5แล้ว

บ้านนี้17มกราเหมือนกันค่ะ32w ปวดหลังมากค่ะ ปวดฝ่าเท้าเดินไม่ไหวน้ำหนักขึ้น12โล เริ่มเจ็บเตือนแล้วค่ะไม่จะได้ย้ายทีมรึป่าว555เท้าปวม ขาปวม

2y trước

น้ำหนักบ้านนี้ขึ้นเยอะมากแม่ จนหมอบ่นแม่แอบกินแต่ของหวาน เค้ารอลุ้นให้เลยปีใหม่ไป หมอที่ฝากไม่อยู่ช่วงปีใหม่ด้วย

บ้านนี้ท้องสองค่ะ 13 มกรา ทีมลูกชาย แม่น้ำหนักขึ้นมา 6 กก. หายใจลำบาก ปวดหลัง ขา กลางคืนนอนไม่ค่อยหลับ แต่ลูกดิ้นเก่งมาก น้องน้ำหนัก 1.7 กก. ตอน 31+4 w

คนแรก 2 ขวบกว่าเหมือนกันเลยค่ะ คนที่ 2 คลอด 6 กพ. ปีหน้า ส่วนของนี้ ยังไม่ได้เตรียมอะไรเลยค่ะ เหมือนใจเย็นมากค่ะ ชื่อก็ยังไม่ตั้งด้วยค่ะ

Thành viên VIP

กำหนด 20ม.ค 31+6วีค น้ำหนักขึ้นมาแค่6โลแต่ น้ำหนักน้องตอนนี้หมอว่ายุที่ประมาน1500 ลุกลำบาก ปวดขาหนีบกับจิมิมากๆๆกลัวจะคลอดก่อนกำหนดมากๆ

ท้องสองค่ะกำหนดคลอด12มกราได้ลูกสาวค่ะพี่คนโตเปนผู้ชายมีปัญหาปวดหลังมากกท้องผูกสุดๆซื้อของเตรียมไว้80%แล้วชื่อก็ตั้งเรียบร้อยค่ะ

10 มกราคมค่ะ 33 วีคเเล้วไม่รู้จะได้ย้ายทีมไหม ปวดตรงน้องสาวกับขา หนีบมากค่ะ หมอถึงกับบอกว่าอาจจะย้ายมาธันวาคม🤣

2y trước

เรานี่ขึ้นมาเดือนละ3-4โลเลยค่ะ ตอนนี้ท้องหกเดือน นน..ขึ้นมา15ก.กแล้ว ปวดจิตมิกะหลังมาก กำหนดคลอด24ก.พ เรายังแอบกังวล ว่าอาจจะคลอดก่อนเหมือนกัน

บ้านนี้มกราเหมือนกันน้ำหนักแม่ขึ้นมา6กก.เองคะแต่ลุงหมอบอกน้ำหนักน้องเยอะกว่าเกณฑ์แค่6กก.แม่ก็อึดอัดมากแล้ว(ท้อง4)

12มค.ค่ะ แต่ไม่รุ้จะถึงมั้ย ดีที่เตรียมของครบเกือบหมดแล้วพร้อมไว้เสมอค่ะช่วงนี้ เพราะเริ่มหน่วงๆท้องแข็งบ่อยแล้ว😅

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะแม่ ลูกสาวเหมือนกันด้วย ท้องเเรกด้วยเริ่มกลัวๆนิดนึงต้องเตรียมของอะไรบ้างคะแนะนำได้นะคะ

2y trước

แข็งแรงทั้งคู่นะคะ..เพื่อนสาวด้วย❤️ เตรียมชุดไม่เยอะแม่ ท้องแรกเยอะเลยไม่ค่อยได้ใส่น้องโตไวมาก ค่อยซื้อตอนโตดีกว่าค่ะ