ขอสอบถามหน่อยค่ะ

แม่คลอดน้องวันที่30เย็บไหมละลาย​ เจ็บแผลอยู่3-4วันแต่ตอนอยู่รพ.เดินไปเข้าห้องน้ำอะไรเองได้อยู่ค่ะ​ แต่พอมาหลังๆแม่หายเจ็บแผลแต่พอมา4-5วันมานี้แม่ปัสสาวะ​แสบค่ะแล้วมีลิ่มเลือดออกมาบางครั้ง​ อีกอย่างที่แม่จะสอบถามคือน้องเข้าเต้าแม่ข้างเดียวส่วนน้อยจะเข้าอีกเต้าพอเมื่อคืนอยู่ๆเจ็บข้างที่น้องไม่เข้าค่ะจับเป็นก้อนเเข็ง​ๆอยู่ครึ่งหนึ่ง​ แม่ๆทำยังไงให้หายเจ็บคะ​ พยายามให้น้องเข้าน้องก็ไม่เข้าเลยค่ะ​ แม่บีบไม่ไหวคะ​เจ็บจนร้องเลยค่ะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

11 Các câu trả lời
Super Mom

บีบออกค่ะ