นมจืด

เเม่ๆบ้านไหนทานนมเเบบนี้บ้างค้ะ เเล้วมันดีต่อเด็กไหมค่ะ

นมจืด
37 Các câu trả lời

ทานให้เป็นปกติ อาหารครบ 5 หมู่ ผลไม้ ผัก นม อย่าทานอะไรเยอะไปค่ะ..... เน้นโปรตีน ลด แป้ง น้ำตาล ไขมัน นมควรทานไม่เยอะ.. และอย่าเน้นชนิดใดชนิดหนึ่ง.... ทานวนไประหว่าง นมถั่วเหลืองสด100%ไม่ใช่นมจากกล่อง นมวัว นมแอนมัม นมหมีสีชมพู.....

ทานได้ค่ะ หมอเราให้ทานวันละสามกล่อง ตอนนี้จะเก้าเดือนแล้วค่ะ ไม่ต้องกลัวแพ้นมนะคะ หมอบอกต้องทานเป็นแกลลอนถึงจะแพ้ขนาดที่ลูกจะแพ้นมวัวได้ สลับกับทานน้ำเต้าหู้ก็ได้ค่ะ

หมอเราบอกว่า​ ถ้าทานนมมากเกินไป​ ลูกจะเกิดมาแพ้นมวัว​ แถมมาด้วยน้ำหนักคุณแม่ที่เพิ่มขึ้นด้วย​ ถ้าจะกินให้กินวันละ1กล่อง​ แล้วเป็นแบบlow fat/ไม่มีน้ำตาลเท่านั้น​

ฝหมอแนะนำมาว่าไห้ทานนมหลายๆชนิดนะคะ เช่น นมวัว นมถั่วเหลือง สลับกันไป เพราะอะไรที่เรากินซ้ำๆเดิมๆลูกอาจจะเเพ้ได้ค่ะ

จะนมคนตั้งครรภ์​ยี่ห้อ​ไหนก็มีส่วนผสม​จาก​นมวัวเป็นหลักทั้งนั้นคะแค่เค้าเพิ่มสารอาหารขึ้นอีกเท่านั้นเอง

ดื่มได้หมดค่ะ นมทุกชนิด คุณหมอบอกจะเป็นนมสำหรับตั้งครรภ์ นมจืด นมเปรี้ยว นมถั่วเหลือง เต้าหู้ ได้หมดค่ะ

ทานได้จ้า ทานหลายๆยี้ห่อ บ้านนี้ นมวัวบ้าง แอนมัมบ้าง แอนลีน รสจืดนะคะจะดีมาก

ดื่มค่ะ แต่สลับกันไปกับนมหมี สีชมพู เหลือง บีทาเก้น นมถั่วเหลือง และแอนมัมค่ะ

บ้านนี้ทานสลับกับนมตราหมีคะ ดื่มนมเยอะๆนะคะเวลาคลอดไขจะได้ไม่เยอะ

บ้านนี้ทานจร้า ทานสลับกับนมตราหมี แอนมัม หรือน้ำเต้าหู้ก้อได้จ้า

Câu hỏi liên quan