ใครเคยเจอแบบนี้มั่งค่ะ ไปอัลตราซาวด์มาเตจอสายสะดือ มีเส้นเลือดแดงแค่1เส้น เส้นเลือดดำ1เส้นค่ะ ปกติเส้นเลือดแดงจะมี2เส้นค่ะ

เราเอาไปอัลตราซาวด์มาเมื่อวานนี้ 20วีคกับอีก2วัน อายุ40ปี ก่อนหน้านี้ไปตรวจนิฟตี้มาเรียบร้อยแล้ว ความเสี่ยงต่ำ แบะได้ลูกชาย พอมาอัลตราซาวด์ครั้งนี้ ทุกอย่างปกติหมด น้ำหนักทารก 349กรัม อยู่ในเกณฑ์ดี แต่หมอซาวด์เจอว่าสายสะดือ มีเส้นเลือดแดงแค่1เส้น ปกติจะมี2เส้น ตอนนี้กลัวไปหมด กลัวว่า หัวใจลูกจะปกติมั้ย ไตจะปกติมั้ย หมอเลยให้มาอัลตราซาวด์อีกรอยพฤหัสหน้ากับหมอที่เชี่ยวชาญอัลตราซาวด์หัวใจและอวัยวะภายในทารกค่ะ แต่หมอบอกโชคดีที่เราตรวจนิฟแล้วผลปกติ แต่เราก็กังวลอยู่ดี พยายามหาข้อมูลในinternetไม่ค่อยมีเท่าไหร่ค่ะ เลยอยากมาถามแม่ๆในนี้ดูว่าใครเคยมีประสบการณ์แบบเรามั้ย ตอนนี้คลอดน้องออกมาแบ้วเป็นยังไงบ้าง อวัยวะครบมั้ย อ่านเจอบางคนไตหายไปข้างนึงกลัวมากค่ะ ขอบคุณมากนะคะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ท้องแรกคะ #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

Hãy là người đầu tiên trả lời