แม่ๆที่เป็นไข้หวัด พบหมอดีที่สุดนะคะ

เราอายุครรภ์ 12 สัปดาห์ เป็นไข้หวัด ฟังๆอ่านๆมา ก็บอกไม่ต้องกินยานะ กินน้ำเยอะๆ นอนพักผ่อน คร่าาา จัดตามนั้นเลย.... สภาพคือ กินน้ำอุ่น กินน้ำอุ่น กินน้ำอุ่น ไอ อ้าววววว มะนาวเกลือน้ำอุ่น ไอ มะนาวเกลือน้ำอุ่น วนไป .... สรุป ไข้ไม่ลด ไอไม่หาย กินมะนาวจนปากเปื่อยปากแตกกันไปข้าง โทรหาคุณหมอที่เราฝากครรภ์ หมอบอกมาตรวจที่ รพ.เลย ช่วงนี้ไข้ ไวรัสระบาด มาตรวจดีกว่า ... หมอเฉพาะทางบอกว่าเป็นหวัดธรรมดา มีชวนนอน รพ.ด้วย เห้ออออออ แต่ถ้าเป็นไม่เยอะ วิธีข้างบนน่าช่วยได้นะ***ส่วนตัวก่อนท้อง เป็นคนหมอตลอด เป็นไข้ไม่สามารถหายเองได้ ต้องหาหมอตลอด อาจจะเป็นเพราะเหตุนี้ด้วยมั้ง แต่ที่สุดแล้ว หมอเค้าจัดยาที่ปลอดภัยสำหรับเราและเด็กน้อยให้นะ ทานยาไปก็ดีขึ้นเยอะเลยล่ะ อย่าทรมานกันเลยนะแม่ๆ ^^

Hãy là người đầu tiên trả lời