ตั้งครรภ์

เรากังวลมากๆเลยทุกคนพอดีเราไม่ค่อยได้บำรุงลูกอ่ะตังค์ไม่ค่อยมีกินแต่นม พอดีเราท้องได้5เดือนแล้ว น้ำหนักทำไมขึ้นๆลงๆจัง

8 Các câu trả lời

หมอเราบอกนมไม่จำเป็นค่ะ ถ้ากินให้กินวันละกล่องพอ สลับกับนมถั่วเหลือง ไข่กับกล้วยก็กินได้ แล้วแต่สะดวก ไม่จำเป็นต้องกินทุกวัน แค่อาหารที่เราทานครบ 3 มื้อก็เพียงพอแล้ว เน้นกินหมู ไก่ ปลาเยอะๆ หมอบอกบำรุงนมไข่มากไป เด็กเกิดมาจะแพ้จ้า ของเรากินแบบหมอสั่ง ลงลูกหมดเลยจ้า เด็กตัวใหญ่กว่าเกณฑ์ ท้องแฝดด้วยนะคะ แม่ผอมแห้งจ้า ขึ้นมาโลเดียว หุ่นเฟี้ยวมาก กล้วยกินมากๆหมอบอกอ้วนลงแม่นะคะ

Thành viên VIP

เห็นใจคุณแม่จริงๆ ค่ะ แต่มีอาหารที่ครบ 5 แบบราคาไม่แพงนะคะ ผัดผัก ต้มจืดเนื้อปลา ข้าวผัด น้ำพริกกับผักต้ม หรือเมนูอื่นๆค่ะ คุณแม่ลองดูนะคะ

6y trước

ขอบคุณนะคะ

อาหารบำรุงลูกจริงๆแล้ว หาได้ง่าย ราคาไม่สูงค่ะ ไข่ต้มกับกล้วยน้ำว้า ช่วยเพิ่มน้ำหนักลูกค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-101433)

ทานไข่วันละฟอง กล้วยน้ำว้าวันละ 2-3 ลูกก็ช่วยบำรุงลองได้นะคะแม่

กินยาบำรุงที่หมอให้ประจำก็เพียงพอนะ กินตอนนี้ก็ทันจ้า

ทานไข่ เนื้อปลา พวกผักใบเขียว นม แค่นี้ก้อดีแล้วคะคุณแม่

6y trước

ขอบคุณนะคะ

ทานไข่นมแร้วก้กล้วยจ้า