หมอนัดห่าง1อาทิตย์

เดิมกำหนดคลอด24สิงหาคมค่ะ เมื่อวันที่2มีอาการท้องแข็ง รู้สึกน้องดิ้นน้อยเลยไปหาหมอมาค่ะ ได้ติดเครื่องมือ หมอแจ้งว่ามีการหดตัวของมดลูกค่ะ contraction การเลยตรวจภายในเพิ่มบอกว่าปากมดลูกเปิดนิดๆค่ะ ก็อัลตร้าซาวด์ดูเด็กก็น้ำคร่ำปกติดี ตอนนั่น37วีค แล้วก็นัดไปพบพรุ่งนี้ ก็ครบ38วีคพอดีเลยค่ะนัดห่างประมาณ1อาทิตย์บอกว่าถ้ามีอาการคลอดหมอก็บอกมีอะไรบ้างให้ไปเลย ตอนนี้ก็มีแค่ท้องแข็งถี่แต่ไม่นาน แต่มีปวดบ้างคือปวดตั้งแต่ใต้ราวนมร้าวลงล่าง ไปถึงหลังเลย ปวดเหมือนปวดปจดแต่ความรู้สึกแรงและเร็วมากแปลบขึ้นมาพร้อมกับท้องแข็งตึงจนร้องโอ๊ยออกมาเลยค่ะไม่มีน้ำเดินไม่มีหมูก ตอนนี้ไม่มีตกขาวด้วยซ้ำค่ะ มีคาบคลายตกขาวเท่านี้วันสุดท้าย วันที่3สค หลังจากตรวจภายใน แล้วก็ไม่เห็นตกขาวอีกเลย แม่คนไหนมรประสบการณ์แบบนี้ไหมค่ะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

หมอนัดห่าง1อาทิตย์
Hãy là người đầu tiên trả lời