เงินสงเคราะห์บุตร เดือนกุมภา 63 ของเเม่เข้ากันรึยังค่ะ

เช็คในปฎิทินบอกว่าจะเข้าวันที่ 7 กุมภา นี้จะ 10 เเล้วไม่เข้าเลยจ้า เเม่ท่านไหนเงินเข้าหรือยังไม่เข้าเเล้วบ้างค่ะ หรือเป็นเพราะปัญหาอะไร เราเช็คได้ไหมค่ะ

11 Các câu trả lời

หลายๆคนยังงงระหว่างเงินสงเคราะห์บุตรกับเงินอุดหนุนบุตรอยู่นะคะ​ เงินสงเคราะห์บุตรคือเงินที่ประกันสังคมจ่ายให้ แม่จะต้องจ่ายประกันสังคมทุกเดือน​ ส่วนเงินอุดหนุนบุตร​ คือเงินที่แม่ต้องไปลงทะเบียน​ที่เทศบาล​ หรือ​ อบต.ค่ะ

เงินสงเคราะห์บุตรมันของประกันสังคมจ่ายปกติไม่มีเลท ที่แม่หมายถึงคือเงินอุดหนุนบุตรของรัฐค่ะเลื่อนจ่ายไม่มีกำหนด

5y trước

น่าจะใช้ นะคะเพราะว่าเเม่ทำที่เทศบาลจ้า เเม่

เงินอุดหนุนฯประกาศแล้วค่ะ ว่าเริ่มจ่าย10มีนาคม63 ส่วนเงินสงเคราะห์อันนี้เป็นของพวกประกันสังคมค่ะ

เดือนกุมภาวันที่7 เขาเลื่อนจ่ายค่ะแม่ เลื่อนแบบไม่มีกำหนดด้วย ของบ้านนี้ก็ไม่เข้าเหมือนกันค่ะ

5y trước

ยังไม่เข้าเหมื่อนกันจ้า

แต่ของหนูบอกว่าผ่านแล้วยังใม่เข้าเลยจนลูกหนุ4เดือน​แล้ว​ ทำยังใงค่ะต้องใปแจ้งที่ใหนค่ะ

5y trước

ต้องไปถามอบต.ค่ะ

เงินอุดหนุนบุตร(ภาครัฐ) เขาเลื่อน เงินสงเคราะห์บุตร(ประกันสังคม) ไม่หน้าจะมีปัญหาอะไร

5y trước

อุดหนุนบุตรคะ

เรายังไม่เข้าเหมือนกัน เพราะเราพึ่งต่อ ปกส.เมื่อ ม.ค.63 ปกส.บอกรออนุมัติประมาณ 3 เดือน

Thành viên VIP

เห็นเขาประกาศว่าเลื่อนไปอย่างไม่มีกำหนดค่ะแม่ รองบจ่ายอยู่ค่ะ รอต่อไปค่ะ

5y trước

จ้าเเม่ ขอบคุณนะคะ

Thành viên VIP

เขาเลื่อนจ่ายค่ะแม่ เลื่อนแบบไม่มีกำหนดค่ะ

5y trước

จ้าเเม่ ขอบคุณค่ะ บ้านนี้ไม่ได้ตามข่าวกะเค้าเลย งง

บ้านนี้ เงินไม่เข้า ปีกว่าแล้วค่ะ

5y trước

เขาบอก มีรายชื่อ แต่เงินยังไม่เข้าค่ะ

Câu hỏi liên quan