ตอนนี้เจ็บท้องเตือน

เจ็บท้องเตือนทุก5นาทีปวด1-2นาทีแล้วก็คลายแล้วมีมูกเลือดออกไม่มีน้ำเดินอีกนานไม่จะคลอดอยากรู้เพราะไม่ได้นอนเลยตั้งแต่คืนวาน

9 Các câu trả lời

ถ้าปวดถี่ๆปวดขึ้นเรื่อยๆ นั้นคือปวดท้องคลอดคะ แต่ถ้าไปหมอบางร.พ.ถ้าปากมดลูกเปิดไม่ถึง5เซนเขาก้ให้กลับบ้านคะ

เป็นเหมือนกันค่ะ มีมูกเลือด มีท้องแข็งพอไปโรงบาล ปากมดลูกเปิดเซนครึ่งหมอให้กลับบ้าน รอให้ปวดถี่ค่อยมาใหม่

น่าจะไม่เตือนนะคะ ไปหาหมอเลยค่ะ

ไปหาหมอรึยังค่ะ ใกล้คลอดแล้ว

5y trước

คลอดแล้วค่ะ

Thành viên VIP

หาหมอเรยค่ะแม่

ควรหาหมอนะคะ เจ็บถี่มาก น่าจะใกล้คลอดแล้ว

สู้ๆนะคะ

เจ็บทุก5นาทีคือเจ็บถี่แล้วค่ะ ควรไปรพ.เช็คปากมดลูก อาการแต่ละคนไม่เหมือนกันไม่ต้องรอน้ำเดินค่ะ

เจ็บทุกๆ5นาทีไม่น่าจะเจ็บเตือนแล้วนะค่ะ ไปหาหมอเลยค่ะเผื่อมดลูกเปิดแล้ว ไม่รอน้ำเดินค่ะ

Câu hỏi liên quan