37W5d คลอดแล้วค่ะ

เจ็บท้อง 08.30น. เข้าห้องคลอด 09.40น. คลอด 10.01น. แม่นึกว่าปวดท้องอึ ถึงรพ.ปากมดลูกเปิด5 เซ็น คุณหมอบอกมาช้ากว่านี้ น่าจะได้คลอดที่บ้าน

37W5d คลอดแล้วค่ะ
548 Các câu trả lời
Influencer của TAP

ยินดีด้วยนะคะ เเข็งเเรงอายุมั่นขวัญยืนนะคะน้องน่ารักมากคะ อยากได้เเบบนี้จุง อยากคลอดง่ายเเบบนี้จังค่ะ

Thành viên VIP

บ้านนี้ 38w+4 แล้วยังไม่แตกเลยค่ะ ขอทราบอาการตอนคุณแม่เจ็บท้องได้มั้ยคะ มีเจ็บเตือนก่อนหน้านี้มั้ย

ว้าว อิจฉาจังคะ คลอดง่ายตลอดไวมาก บ้านนี้ได้ไปนอนเร่งคลอดพรุ่งนี้แล้วคะ อายุครรภ์ 41สัปดาห์เป๊ะ🥰

ท้องแรกก้อเป็นคะ นึกว่าปวดอึ เข้าๆออกๆห้องน้ำตั้งนาน สักพักมีเลือดออก พอไปรพ.หมอบอกเปิด5เซ็น

อยากคลอดง่ายแบบนี้มั่ง ตอนนี้38+4 ลุกคนแรกค่ะ รุวสึกกลัวๆ ยินดีด้วยน่ะค่ะ น้องน่ารักจังเลยค่ะ

คุณแม่คะ นอกจากปวดท้องเหมือนปวดอึเเล้ว คุณแม่มีอาการอะไรร่วม เพิ่มเติมอีกมั้ยคะ

คลอดง่ายดีจังเลยค่ะ ขออนุญาตถาม ท้องที่เท่าไหร่คะ นี่ก็ท้องแรก 37W6Dแล้ว ลุ้นอยู่ทุกวันค่ะ

รู้สึกยังงัยบ้างคะเเม่ ทางนี้ 34 w2d รู้สึกว่าน้องดิ้นต่ำเเละเเรงจนเจ็บแปร๊บๆ ท้องน้อยค่ะ

ยินดีด้วยคะ จ้ำม่ำมากเลย อยากคลอดบ้างจัง 37+3 w แล้วยังไม่มีท่าทีว่าจะคลอด เหนื่อยมากๆ

บ้านนี้ก้เหมือนกันค่ะไปถึงโรงบาลเปิด5เชนหมอว่าช้ากว่านี้ไม่ได้นะกลัวคลอดกลางทาง

Post reply image