มีแม่ๆคนไหนตรวจดาวน์ซินโดรมลูกแบบเจาะเลือดบ้าง

อยากสอบถามว่ามีบ้านไหนตรวจดาวน์ตรวจพาหะโดยการเจาะเลือดบ้างค่ะ ผลดาวน์มันดูตรงไหนอยากทราบค่ะ

6 Các câu trả lời

ตั้งแต่ 1:250 ลงมาถือว่าเสี่ยงค่ะ และจะส่งไปตรวจน้ำคร่ำถึงจะตัดสินว่าผิดปกติหรือเปล่า

4y trước

ขอบคุณมากค่ะ แต่บ้านนี้สงสัยหมอไม่ได้ตรวจให้ เสียดายเลยลืมเลยท้องแรกไทำอะไรไม่ค่อยถูก ลืมตรวจดาวน์ รอลุ้นอย่างเดียวอิแม่

หมอไม่ได้แจ้งผลหรอค่ะ บ้านนี้หมอโทรแจ้ง

4y trước

ไม่จ้า ปกติทั้งพ่อและแม่

ตัดใบแจ้งผล nift บางส่วนมาให้ดูค่ะ

Post reply image

เจาะค่ะแต่ผลหมอเป็นคนแจ้งค่ะ

Super Mom

บ้านนี้หมอโทรแจ้งผลตรวจค่ะ

ผลดาวน์จะประมาณนี้ค่ะ

Post reply image
4y trước

ปกติค่ะ ผลคือด้านบน 1:20,000