คลอดโรงพยาบาลรัฐตอนนี้ได้อยู่ห้องรวม

อยากทราบค่ะว่าอยู่ห้องรวมเราต้องเตรียมของใช้ส่วนตัวอะไรไปบ้างค่ะ เพราะจากที่ถามหมอห้องพิเศษไม่ย่าจะมีช่วงนี้ค่ะ#ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

2 Các câu trả lời
Thành viên VIP

1.หมวดทารก เสื้อทารก ผ้าอ้อม ผ้าห่อตัว ผ้าขนหนู ถุงมือถุงเท้า หมวก สบู่เหลวอาบและสระ โลชั่นทาผิว แป้งเด็ก(ไม่จำเป็นต้องใช้ก็ได้) สำลีแผ่นใหญ่สำลีก้อนใหญ่ สำลีก้านเล็กก้านใหญ่ ทิชชู่เปียก กระดาษทิชชู่ สำลีผ่านการฆ่าเชื้อ 2.หมวดแม่ เสื้อผ้าสำหรับใส่วันกลับบ้าน รองเท้าแตะ สบู่ ยาสีฟัน แปรงสีฟัน หวี แชมพู ผ้าเช็ดตัว สกินแคร์ ของใช้ส่วนตัวทั่วไป 3.เอกสารการแจ้งเกิด

คุณแม่ต้องเตรียมของสำหรับคุณแม่ชุดกลับและอุปกรณ์อาบน้ำเอกสารแจ้งเกิด และของใช้ของลูกค่ะเช่น ผ้าอ้อม,แพมเพิส,ขวดนม,ที่ล้างขวดนม,น้ำยาทำความสะอาดขวดนม,น้ำยาอาบ-สระ,สำลี,เช็ดชู่,เสื้อผูกหน้า,ถุงมือ-ถุงเท้า-หมวก,ผ้าขนหนูผ้าห่อตัว ประมาณนี้ค่ะ

3y trước

แล้วแต่ความสะดวกของคุณแม่เลยค่ะ แต่เราเอาชุดเรากับคนเฝ้าและอุปกรณ์อาบน้ำใส่เป้ไปอีกใบจ้า