ฝากครรภ์ฟรี

อยากถามแม่ๆที่รู้เรื่องเกี่ยวกับฝากครรภ์ฟรีหน่อยคะ ไปฝากครั้งแรกที่โรงพยาบาลรัฐทุกที่ฟรีจริงไหมคะและต้องทำอย่างไรบ้างคะ

36 Các câu trả lời

ยังใม่เคยคลอดค่ะ แต่พี่สะใภ้บอกว่ารพ.รัฐ เสีย 30+ ค่ายา = สองร้อยกว่าบาทจ้า

ฟรีทุกโรงพยาบาลรัฐนะ แต่ต้องฝากตั้งแต่ท้องอ่อนๆ ตามนโยบายรัฐบาลคะ

รพ.รัฐสิทธิ์บัตรทองคะ เวลาไปหาหมอ ก็จ่ายแค่ครั้งละ30 บาทคะ

Thành viên VIP

เรามีสิทธิ์ประกันสังคมก็ฟรีทุกนัดค่ะ แล้วแต่ละ รพ. นะคะ

ฟรีค่ะถ้าใช้สิทธิ30 บาท นอกพื้นที่ย้ายสิทธิ30บาทได้ค่ะ

ฝากฟรีคะแม่ถือแค่บัตรประชาชนไปแค่ใบเดียวจ้า

Thành viên VIP

ฟรีค่ะ จ่ายเฉพาะตอนคลอดถ้าไม่มีสิทบัตรทอง

ของเราฝากฟรีค่ะไม่เสียอะไรสักอย่าง

ฟรีค่ะ แต่เวลาคลอดต้องเสียเงินนะคะ

ฝากฟรีทุกโรงบาลค่ะ..ที่เป็นของรัฐ

Câu hỏi liên quan