สอบถามเรื่องคลอดหน่อยค่ะ

สอบถามแม่ๆหน่อยค่ะ พอดีเเม่บ้านนี้ฝากครรภ์พิเศษกับหมอครีนิคส่วนตัว. แต่แม่ท้องแรกตั้งใจจะผ่าค่ะ. เลยขอหมอที่ฝากพิเศษผ่า. แต่หมอดันไม่ผ่าให้. คุนหมออยากให้คลอดดูก่อน. แม่บ้านนี้กำหนดคลอด 5พฤจิกายน. แต่หมอนัดเร่งคลอดให้วันที่25 ตุลานี้ค่ะ. เเต่ถ้าเร่งคลอดแล้วไม่สามรถคลอดเองได้ ถึงจะผ่าให้ค่ะ. ใครเคยมีประสบการณ์บ้างค่ะ. ??? แต่ถ้าเราไม่มีอาการใดๆ แต่โดนยาเร่งคลอดไป จะเจ็บเยอะรึป่าวค่ะแม่ คุนหมอจะเร่งคลอดให้ตอน 38+3 ค่ะ ????

Hãy là người đầu tiên trả lời
Câu hỏi liên quan