ฉันในวัย20🫄👶

สวัสดีค่ะ ตอนนี้เป็นคุณแม่ในวัย20ย่าง21ค่ะ คลอดลูกได้2เดือนกว่า ได้มีการตรวหลังคลอดและคัดกรองมะเร็งปากมดลูกไปเดือนที่แล้ว...วันนี้มาฟังผลค่ะปรากฏว่า มีเชื้อHPV 16 18 ค่ะ(ชนิดรุนแรง ก่อมะเร็ง70%เลยค่ะ)ซึ่งก่อนจะท้องประมาณ3-4เดือนได้มีการฉีดวัคซีนป้องกันไปแล้ว3เข็ม แต่ก็คงไร้ผล😓อีกประมาณ1สัปดาห์ จะได้ตัดชิ้นเนื้อไปตรวจค่ะ ตอนนี้จิตตกมาก นี่สินะคะที่เค้าว่ากันว่ามีลูกแล้วจะกลัวตายขึ้นมาทันที😓 ใครมีประสบการณ์แบบนี้บ้างคะแม่ๆ มีโอกาสไหมคะตรวจชิ้นเนื้อแล้วไม่เจอมะเร็ง เครียดมากเลยค่ะ

Hãy là người đầu tiên trả lời
Câu hỏi liên quan