กังวลเรื่องน้ำหนักมากค่ะ

วันนี้หมอนัดตรวจ 8เดือนแล้วค่ะ ตอนฝากท้องน้ำหนัก 58 กิโล วันนี้ช่างได้ 70กิโล ขนาดหน้าท้อง32เซน 8เดือนขึ้นมา12กิโล เราพยายามควบคุมน้ำหนักแล้วนะคะ กินข้าวสามเวลา ปกติกินข้าวมื้อละ2ทัพพี ตอนนี้ทานแค่1ทัพพีต่อมื้อ เน้นกินผลไม้ แต่น้ำหนักก็ขึ้นจนหยุดไม่ได้เลยค่ะ หมอบอกครั้งหน้าน้ำหนักต้องไม่ขึ้นแล้ว แม่ๆบ้านไหนมีวิธีควบคุมน้ำหนักไหมคะ แล้วการที่น้ำหนักเกินเกณเสี่ยงกับอะไรบ้าง วันนี้ผลตรวจรอบ2เจอเลือดจางด้วย หมอไม่ได้พูดอะไรเยอะแค่บอกให้ควบคุมอาหาร นี่ถ้าลดมากกว่านี้เราแทบไม่กินข้าวเลยค่ะ เครียดมาก กลัวลูกไม่แข็งแรง?

Hãy là người đầu tiên trả lời
Câu hỏi liên quan