เดือนนี้น้ำหนักลูกขึ้นแค่ 300กรัม

วันนี้น้องอายุครบ 3เดือน น้ำหนักขึ้นจากเดิม ชั่งเมื่อตอน2เดือน ที่ฉีดวัคซีน มาแค่ 300กรัม ผิดปกติมั้ยคะแม่ๆ น้องกินนมน้อยลงมาตลอดทั้งเดือน จาก28oz เหลือประมาณวันละ22-23oz จากที่เคยอ่านมาน้ำหนักเด็กควรขึ้นเดือนละ600กรัม+ 2เดือนแรกน้ำหนักน้องขึ้นเดือนละ1,100-1,500กรัมค่ะ น้องทานนมแม่ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ#ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ #ท้องแรกคะ

เดือนนี้น้ำหนักลูกขึ้นแค่ 300กรัม
Hãy là người đầu tiên trả lời