ปั๊มนม

วันนี้ก ลูกยังไม่ได้ดูดเต้าแม่เลยค่ะ ตื่นสายแม่ออกมาทำงาน ปั้มนมตอนเช้าได้3ออน กลางวันกลับไปก็ตัวเล็กก็หลับ แม่กลับมาทำงานปั๊มอีกรอบ รวมได้6ออนเองค่ะ จะทำยังไงให้ปั๊มนมได้เยอะๆคะ ต้องออกมาทำงานค่ะ แล้วนมแม่ไม่มีสต๊อคให้ลูกเลย ต้องกินนมผงช่วย ไม่อยากให้กินนมผงเยอะกลัวจะติดนมผง ตอนนี้คลอดลูกได้ 1เดือน6วันค่ะ แต่เวลาเข้าเต้านมแม่มีเยอะมาก พุ่งออกมาเยอะค่ะ แต่เลาปั๊มได้น้อย เป็นเพราะคลอดลูกใหม่รึเปล่าคะ

ปั๊มนม
7 Các câu trả lời

ทานน้ำเยอะๆคะ

Câu hỏi liên quan