มีแม่ๆคนไหนคลอดลูกแล้วน้ำหนักน้อยกว่าเกณฑ์มั้ยคะ

ล่าสุดอัลตราซาวด์ช่วง31w น้องน.น 1497g ตอนนี้34wแล้ว ท้องเท่าเดิมเลยค่ะไม่เห็นจะใหญ่เลย พยายามกินๆ แต่ก็ไม่ใหญ่ทำยังไงดีคะ ไม่อยากให้ลูกน.นน้อย(ท้องแรก) ตอนนี้ท้องพ่อเขาใหญ่คนเดียวเลย

5 Các câu trả lời

อายุครรภ์ใกล้กันคะ ของเราตอน 31w=1,562 /ตอน 33w=2,402 เลยค่ะ กินปกตินะคะ ไม่ได้บำรุง อะไรเป็นพิเศษ แอบตกใจเล็กน้อยเพราะแค่ 2 อาทิตย์ตัวโตเร็วมาก น่าจะเหมือนกันนะคะ นน.เราตอนนี้ขึ้น 7 กิโลคะ คุณแม่ทานอาหารที่มีประโยชน์เยอะๆ ไม่ต้องกังวลคะ

6y trước

น.นขึ้นพอๆกันเลยค่ะ หายกังวลไปเยอะเลย ขอบคุณนะคะ

บ้านนี้กินกล้วยน้ำหว้าคะเป้นของว่าง ตอนเช้าจะเป้นน้ำเต้าหู้ทุกเช้า นน.แม่ไม่ขึ้นเยอะลูกตัวใหญ่มาก อายุครรภ์7 ด.นน2,840 กรัม หมอยังตกใจเรยคะ

6y trước

ได้เลยคร้า

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-51784)

ตอนนี้ท้องคนที่3ค่ะอัดทุกวันเลยกลัวฉีดยาเหมือนคนที่2ค่ะน้องไม่โต

6y trước

ไม่ต้องคิดมาก ยังไงต้องแข็งแรงเราบำรุงเยอะๆๆค่ะ

อัดไข่ต้มวันล่ะ5ฟองเลย ท้อง2หมอบังคับค่ะ ออกมาตัวใหญ่เลยค่ะ

6y trước

ค่ะได้ผลจริงค่ะ

Câu hỏi liên quan