หวัด และ ไซนัส

ลูกสาวคนเล็กอายุ 4 ขวบ เป็นหวัดมีน้ำมูกไม่มีไข้ ประมาณ วันที่24-6-62 ให้กินยาจนน้ำมูกเบาลงแต่ยังไม่หายไอและจาม วันที่ 7-7-62 เป็นไข้สูง(เช้าปกติหลังกินข้าวเช้าไข้ขึ้นสูง39) ไปคลีนิก หมอให้ยาฆ่าเชื้อ-แก้น้ำมูก-แก้ไอ-ลดไข้ มากิน วันที่9 ไข้ลด ผมเลยลดยาเหลือแก้ไอ-ลดน้ำมูก 2 อย่าง แต่ปัจจุบัน น้ำมูก(ใสที่จมูก)กับจามยังไม่หาย(เหมือนมีเสลดเหนียวในคอ อาการไอจามตอนกลางคืนมีประจำทุกคืน สังเกตเมื่อวานถุงใต้ตาลูกเหมือนช้ำๆทั้ง2ข้าง เป็นไซนัสไหมครับ ควรกับไปกินยาฆ่าเชื้อที่หมอให้ต่อได้ไหมครับ(ยาฆ่าเชื้อเป็นผงให้ผสมน้ำใช้ได้ 10 วัน มีรสขม) ลูกสาวยังกินนมกล่อง-ขวดอยู่ น้ำหนัก 12.5 กิโล(ยังต่ำกว่าเกณฑ์)

หวัด และ ไซนัส
1 Trả lời

แนะนำไปหาหมอค่ะ

Câu hỏi liên quan