ตุ่มอะไรค่ะ

รบกวนช่วยบอกได้ไหมค่ะ ตุ่มรอยแดงแบบนี้เกิดจากตัวไรกัดลูกค่ะ

ตุ่มอะไรค่ะ
28 Các câu trả lời

ไม่มดก็ยุงกัด ส่วนมากแนะนำในทาแซมบัค แต่หมอบอกว่า อซมบัคควรทาในเด็ก6เดือน หรือ1ขวบขึ้น เพราะมันเป็นขี้ผึ้ง อาจจะทำให้เกิดรอยดำได้ บ้านเราใช้เจลทาสำหรับเด็กเล็กค่ะ แก้แพ้น้ำลายยุง ลดรอยดำ

Thành viên VIP

อาจจะเป็นยุง มด หรือไรฝุ่น แม่ลองเอาที่นอนน้องไปซักตากแดดบ่อยๆ น้องนอนก็หามุ้งมากางให้น้อง แม่หายาทาให้น้องนะคะ

เเพ้เสื้อผ้ารึป่าวค่ะบ้านนี้เคยเป็นค่ะ

มดกัดป่าวค่ะ เยอะจัง คงแสบน่าดู

เอานมแม่ทา เดี๋ยวก็หายค่ะ

ไม่ได้กางมุ้งให้ลูกหรอคะ

ยุง หรือมดคันตัวเล็กๆค่ะ

ไม่มดก็ยุง ทาแซมบัคคะ

มดละเอียดหรือเปล่าค่ะ

เหมือนมดตัวเล็กๆกัดนะ