เดือนแรก

มือใหม่สุด ไงครับ มีอะไรแนะนำ อาหารบำรุง ข้อห้ามช่วยบอกหน่อยครับ ขอบคุนครับ

เดือนแรก
12 Các câu trả lời

กินนมแอนมัมวันละ2กล่อง ไข่ต้มวันละฟอง ปลาทูวันละตัว หมอแนะนำมาค่ะ ตอนเราไปซาว 33วีค ลูกน้ำหนักแค่2100 หมอเลยให้ไปเพิ่ม อีก3อาทิตย์ คุณหมอบอกขอ 2500 นะ แล้วก็นัดมาอีก กินตามที่หมอบอก ไปซาวอีกรอบ36วีค น้ำหนัก2900 แล้วค่ะ

Thành viên VIP

กินนมค่ะ (แม่บ้านนี้กินนมแม่ทุกยี่ห้อค่ะ แล้วนมจืดทั่วไปก็กินค่ะ) ไข่ต้มวันละฟอง น้ำเต้าหู้ 1 แก้ว กล้วย 1 ลูก ปลาเล็กปลาน้อยค้ะ ผลไม้ค่ะ ลองกินดูน่ะค่ะ

งดอาหารกึ่งดิบกึ่งสุกคะ กาแฟ แอลกอฮอ ขนมกรุบกรอบ ผงชูรส ของดอง ไปหาหมอทานยาบำรุงคะ ยาห้ามทานคู่กับนมนะคะ ให้ห่างกันสัก1ชม. นะคะ ทานอาหารครบ5หมู่ จ้า

ไปฝากครรภ์เลยค่ะ ในสมุดสีชมภู(สมุดฝากครรภ์) จะมีคำแนะนำสำหรับการปฏิบัติตัวขณะตั้งครรภ์ครบถ้วนเลยค่ะ ในแอพนี้ก็มีบทความมากมายลองอ่านดูนะคะ

กิน อาหารครบ5หมู่ นอนพักผ่อนให้เพียงพออย่าเครียด เน้นนทไข่ กล้าย

ทานให้ครบห้าหมู่พอดีๆค่ะ อะไรเยอะเกินก็ไม่ดีนะคะ

ยินดีด้วยจ้า รีบไปฝากครรภ์ เลยจ้า

น้ำเต้าหู้ ไข่ ทุกวันยิ่งดี

นม กับน้ำเต้าหู้ค่ะ

ทานให้ครบ5หมู่ค่ะ