มีใครให้ลูกทานนมสองอย่างบ้างค่ะ

มีใครให้ลูกทานนมสองอย่างบ้างค่ะ กลางวันกินนมแม่กลางคืนกินนมผสม น้องอายุ21วัน มีใครใช้วิธีนี้มั้ยค่ะ แล้วสามารถทำได้มั้ยค่ะ ขอบคุณค่ะ

6 Các câu trả lời

สวัสดีค่ะ ในกรณีของที่มีใครให้ลูกทานนมสองอย่าง คือกลางวันกินนมแม่และกลางคืนกินนมผสม หากลูกอายุ 21 วัน การใช้วิธีนี้ไม่แนะนำเพราะอาจสร้างความสับสนให้กับลูก ลูกจำเป็นต้องได้รับนมแม่เพียงอย่างเดียวในช่วงแรกๆ เพื่อให้ได้ประโยชน์จากสารอาหารและสารป้องกันโรคที่มีอยู่ในนมแม่ และการให้นมผสมอาจทำให้ลูกไม่ได้รับประโยชน์เต็มที่จากนมแม่ แนะนำให้คุณให้นมแม่เพียงอย่างเดียวในช่วงแรกของชีวิตของลูก และค่อยๆ ให้ลูกลองรับประทานอาหารอื่นๆ เมื่อลูกมีอายุพอที่จะรับประทานอาหารเสริมได้ ควรปรึกษาแพทย์หรือนักโภชนาการเพื่อขอคำแนะนำเพิ่มเติม ขอให้คุณแม่และลูกมีสุขภาพแข็งแรงค่ะ ขอบคุณค่ะ. https://invol.co/cll6uma

เราเองค่า ลูกคนที่3 หมอบอก “ถ้ามีนมมแม่ให้กินนมแม่ ถ้าแม่ไม่มีนมให้กินนมผสม เลี้ยงแบบไหนก็ได้ไม่ต้องเครียด”

ทำเหมือนกันค่ะ ผ่าคลอดมาน้ำนมมาน้อย

ทำเหมือนกันค่ะ

ทำได้ค่ะแม่

Super Mom

ได้ค่ะแม่

Câu hỏi liên quan