ลูกตัวใหญ่

มีแม่บ้านไหนลูกตัวใหญ่แล้วคลอดเองได้บ้างค่ะ น้ำหนักแรกเกิดมากกว่า3500

19 Các câu trả lời

หลังจากโพสไปไม่นาน. คลอดแล้วจ้าแม่ๆ คลอดตอน37+1วีค. แม่มีน้ำเดิน ปากมดลูกเปิดแค่3เซนน้องตัวใหญ่ เลยได้ตัดสินใจผ่าคลอด น้องหนัก3435กรัมค่ะ. เด็กผู้ชาย

Post reply image
5y trước

ดีใจด้วยนะคะ เป็นเราก็จะตัดสินใจผ่าเหมือนกัน แต่ ณ วันนี้ยังไม่รู้สถานการณ์เหมือนกันค่ะ ลุ้นๆๆไปก่อน

ต้องดูอุ้งเชิงกรานแม่ด้วยจ้า ถ้าแม่ตัวไม่เล็ก เชิงกรานเอื้ออำนวยก็ไม่ยากค่ะ

ให้หมอพิจารนาดีกว่าค่ะ สรีระแต่ละคนไม่เหมือนกัน บางคนเด็ก4โลก็คลอดเองได้ค่ะ

ท้องแรกคลอดเองรอผ่า​ท้องแฝดแต่ออกมาก่อนเบ่งเองเลยจ้าา​4โล7​ กับ​3โล4

5y trước

ไม่ต้องถามถึงแผลเลยค่าแม่ๆยันรูก้น

บ้านนี้ก้อ กังวลเหมือนกันคะ หมอบอกว่าเด็กตัวใหญ่หมอเลยให้งดนมคะ

5y trước

กังวลเหมือนกันค่ะ36w นน.3100 แล้ว

แม่บ้านนี้ท้องแรกคลอดเองน้ำหนัก4,040

คลอดได้ค่ะ พี่สาวท้องแรก คลอดเด็ก3800ค่ะ

บ้านนี้คลอดเองจ้า 3720 กรัม

Thành viên VIP

แรกเกิด3580กรัม ปัจจุบัน5เดือนแล้วค่ะ

บ้านนี้4285กรัมค่ะคลอดเองค่ะ

5y trước

น้ำหนักก่อนท้อง55ค่ะแม่

Câu hỏi liên quan