แชร์ประสบการณ์โรคRsv

มีบ้านไหนลูก เป็นRsvบ้างค่ะ บ้านนี้น้องได้1เดือน มี อาการ ไข้ต่ำ ไอ มีน้ำมูก หายใจเร็ว เรยพาไปตรวจที่คลินิก สรุปหมอบอกน้องเป็น Rsvค่ะ วัน นี้ วัน ที่2 เรยพาน้องไป รพ. คุนหมอสั่งแอดมิด สาเหตุติดมาจากพี่คนโตค่ะ อายุ3ขวบไปเล่นกะเด็กที่บ้าน กลับมามีไข้ ไอน้ำมูก ตอนนี้เป็นได้1อาทิตย์แต่อาการไม่หนักหมอบอกไม่น่าเป็นห่วง แต่ตอนนี้น้องคนเล็กเพิ่งเริ่มเป็น เรยยังไม่มีอาการหนักมาก. แม่ๆคนไหนที่น้องมีไข้ไอน้ำมูกรีบพาไปตรวจเรยน่ะค่ะ อย่าชะล่าใจ เพราะโรคนี้ติดต่อกันง่ายกำลังระบาดหนักมาก. ยิ่งน้องยังเล็กภูมิคุ้มกัน ต่ำ อย่าปล่อยไว้เด่วเป็นเยอะนะค่ะ

แชร์ประสบการณ์โรคRsv
38 Các câu trả lời

ขอให้น้องหายไวๆนะคะ

Câu hỏi liên quan