มีมูกคล้ายมูกตกไข่ตอนก่อนท้องอะค่ะ. ตอนนี้38สัปดาห์แล้ว. แสดงว่าใกล้จะคลอดหรือป่าวค่ะ แอบกังวล.

3 Các câu trả lời

สัญญาณเตือนว่าใกล้คลอด จะมีมูกขาวที่ปิดปากมดลูกขณะตั้งครรภ์ เพื่อป้องกันเชื้อโรคเข้าสู่โพรงมดลูก จะเกิดการหลุดลอกออกมา แนดงว่าปากมดลูกจะเริ่มบางลงเพื่อเตรียมพร้อมคลอดลูกจะเป็นประมาณ 1-2 สัปดาห์ หากเห็นว่ามูกเปลี่ยนจากมูกข่ว เป็นมูกเลือดแสดงว่าปาดมดลูกเริ่มเปิดแล้วควรไป รพ. ค่ะ ไม่ต้องรอปวดท้อง น้ำเดินใดๆค่ะ รีบไปจะได้ไม่เสี่ยงติดเชื้อที่มดลูกค่ะ

8y trước

ขอบคุณค่ะ

ถือว่าเป็นหนึ่งในอาการของคนใกล้คลอดค่ะ ถ้าคุณแม่มีอาการท้องแข็ง น้ำเดิน ร่วมด้วย ควรรีบไปโรงพยาบาลนะคะ

8y trước

ค่ะๆขอบคุณค่ะ. ยังไม่มีอาการอื่นร่วมด้วยเลย.

ถ้ามีมูก ควรไปโรงพยาบาลคร่า เป้นสัญญาณเตือนคร่า

8y trước

ตอนนี้มีอาการ. มวลๆท้องเหมือนปวดท้องเมนร่วมด้วย. แต่ท้องไม่แข็งนะคะ. ต้องไปโรงบาลเลยมั้ยค่ะ

Câu hỏi liên quan