สอบถามเกี่ยวกับสิทธิ์ 30 บาทหน่อยคะ

พอดีว่าอายุครรภ์ 39+2 กำหนดคลอด 21 เมษา หมอบอกว่าถ้าไม่มีอาการเจ็บท้องให้ไป รพ ได้เลยเพื่อไปกระตุ้นให้เร่งคลอด ถ้าได้ยาเร่งแล้วปากมดลูกจะเปิดไหมคะ แล้วถ้าคลอดเราสามารถขออยู่ห้องพิเศษได้ไหม แต่จ่ายส่งนต่างเองจะได้รึเปล่าคะ?

2 Các câu trả lời

ต้องไปคลอด รพ ตามสิทธิ์ที่แม่มีค่ะ ส่วนค่าห้อง จ่ายส่วนต่างค่ะ อย่างเช่น 30บาท ออกค่าห้องให้700 ค่าห้องพิเศษ 3000 ส่วนต่าง2300 จ่ายเองค่ะ

6y trước

ส่วนค่ายาที่เร่งคลอดเราไม่ต้องจ่ายใช่มั้ยคะ อยู่ในสิทธิ์ของเรา?? สามารถบอกพยาบาลว่าขออยู่ห้องพิเศษได้ใช่มั้ยคะ?

บัตร30บาทไม่มีค่าห้องพิเศษนะค่ะ

6y trước

แบบจะขออยู่ห้องพิเศษแยกอะคะ แต่จะเสียส่วนต่างเอง

Câu hỏi liên quan