แม่ๆที่ประจำเดือนไม่ตรงนับอายุครรภ์ตามอันตราซาวด์ไหมคะ

พอดีบ้านนี้เป็นคนประจำเดือนมาไม่ตรง และวันที่มาวันสุดท้ายหรือหมดก็จำไม่ได้ พอตรวจว่าขึ้นสองขีดก็ไปซาวด์ที่คลินิคเลยค่ะ ขึ้นว่ามีน้องได้1เดือนกว่า กำหนดคลอด 30/01/67 หมอก็เขียนลในสมุดตามนี้ ถ้านับตอนนี้แม่ก็36วีคกว่า แต่พอกลับไปซาวด์เรื่อยๆกำหนดคลอดก็เริ่มถัดจากมกราคมไปกุมภาพันธ์ กลายเป็นล่าสุดที่ไปซาวด์33วีคเอง แม่เลยงงว่าควรเชื่ออันไหนดี#ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

Hãy là người đầu tiên trả lời