สอบถามแม่ๆหน่อยค่ะ

พอดีท้องได้28วีคแล้วมีอาการจิ๊ดๆที่ตรงบนอวัยวะเพศค่ะ เป็นมาได้ประมาณ1สัปดาห์แล้ว นึกว่าอาการนี้จะหายไปแต่ไม่หายค่ะ เป็นตอนเรานั่งแล้วลุกค่ะ จะเป็นตลอดเลย บางทีนั่งอยู่ก็จิ๊ดๆมาเลยค่ะ มันจิ๊ดแบบเราต้องเอามือกดไว้เลยค่ะ จิ๊ดหนักมาก แต่น้องดิ้นปกตินะคะ แบบนี้เสี่ยงคลอดก่อนกำหนดไหมคะ อันตรายไหมที่จะถึงขั้นต้องไปพบหมอ เพราะกำหนดนัดคุณหมอวันที่11เดือนมีนาโน่นค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

Hãy là người đầu tiên trả lời