การฝากครรภ์

ฝากครรภ์ที่รพ.รัฐ ครั้งแรก เสียค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรค่ะ #ท้องแรกค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

35 Các câu trả lời

โรงพยาบาลที่บ้าน ถ้าสิทธิ์ 30 บาท ก็เสียครั้งละ 30 บาทค่ะ ตอนคลอด จะคลอดเอง หรือจำเป็นต้องผ่าก็เสีย 30 บาทค่ะ ถ้าอยากได้ห้องพิเศษคืนละ 700 คลอดเองนอน 2 คืน = 1400 บาท ผ่าคลอด 4 คืน = 2800 บาท ยังไม่รวมผ้าอนามัยที่ต้องใช้หลังคลอดนะคะอันนี้อยู่ที่จะเตรียมไปเองหรือป่าว ถ้านอนห้องรวมก็เสียแค่ค่ารักษา 30 บาทและค่าผ้าอนามัย แต่จะไม่มีคนเฝ้าค่ะถ้าอยากมีคนเฝ้าต้องห้องพิเศษเฝ้าได้ 1 คนค่ะ

ฝากครรภ์โรงพยาบาลรัฐใช้สิทธิบัตรทอง 30บาท ตลอดการฝาก รวมค่าคลอด หากฝากโรงพยาบาลรัฐโดยใช้สิทธิประกันสังคม ครั้งแรกเสียค่าเจาะเลือดพ่อ+แม่คนละ200-400 ค่ายาบำรุง180+ ครั้งต่อไปไม่เสีย ยกเว้นนัดที่มีการอัลตราซาวด์ครั้งละ600-800บาท บิลค่าฝากเบิกประกันสังคมได้ค่ะ ค่าคลอดสำรองจ่าย ถ้าไม่มีสำรองให้ทำเรื่องผ่อนกับทางสงเคราะห์ของโรงพยาบาลไปเบิกประกันสังคมมาจ่ายทีหลังได้ค่ะ

ไม่แน่ใจว่าค่าเจาะเลือดครั้งแรกเสียเท่าไหร่ค่ะ บางรพ.ก็ฟรี แต่ของเราทีแรกฝากอีกที่ค่ะเสีย3000ย้ายมาฝากต่อรพ.รัฐที่จะคลอดเสียครั้งละ120ค่ะ(120ค่ายาที่ซื้อเพิ่มเอง90)

เราก็ใช้สิทธิประกันสังคมแต่เป็นโรงบาลรัฐขนาดใหญ่ย่านฝั่งธนนะคะ ครั้งแรกเสียค่าฝากรวมค่าอื่นๆประมาณ 1200 และค่าเจาะเลือดประมาณ 1500 จ่ายเองทั้งหมดค่ะ

นโยบายของรัฐบาล รพ.ของรัฐบาล จะฝากท้องฟรี ทุกสิทธิค่ะ คุณแม่ จะมีค่าใช้จ่ายเจาะเลือดของสามี กรณีสามรมีสิทธิรักษาพยาบาลนอกเขต หรือ ปกส นอกเครือข่าย

ของหนูฝากฟรีค่ะฟรีทุกอย่าง บางครั้งก็ใช้สิทธิ30บาท ไม่รู้ว่าค่าคลอดก็30บาทเหมือนกันมั้ย ถามคนไปคลอดก่อนเขาบอกว่า30บาทนอกนั้นเสียเเค่ค่ากิน

2y trước

ใช่ค่ะ เพื่อนเราบอกเเค่30บาท นอกนั้นค่ากินคนเฝ้า

Influencer của TAP

ของเราฝากครรภ์จ่ายเงินสดค่ะ จ่ายไป 1,750 สองคนเรา-แฟน ผลเลือดออกเรามีภาวะพาหะทารัสซีเมียทั้งสองคน จ่ายเพิ่มอีก 540 ค่ะ แต่ประกันสังคมเบิกคืนได้นะคะ

ฝากครรภ์ใช้สิทธิ์บัตรทอง ค่ะ คลอดใช้ประกันสังคม ค่าคลอดแต่ล่ะ รพ.ไม่เหมือนกันค่ะ ของเรา 4,000-5,000 ส่วนถ้าคลอดใช้สิทธิ์บัตรทองเสียแค่30 บาทค่ะ

2y trước

ปล.เจาะแลือดแต่ล่ะครั้งก็ไม่เสียเงินสักบาทค่ะ

ของเราฝาก รพ.รัฐแบบพรีเมียม ครั้งแรก2260บาทค่ะ เราใช้สิทธิแฟนเบิกได้ทั้งหมดนะคะเพราะตัวเราเองเป็นสิทธิ ปกส มันจะส่วนต่างนิดหน่อยค่ะ

ของเราฝากที่โรงพยาบาลรัฐ ที่ไม่มีสิทธิบัตรทอง เสียรวมไป3,000 เลยค่ะ เพราะฝากที่โรงพยาบาลรัฐกรุงเทพ แต่สิทธิบัตรทองอยู่ต่างจังหวัด