39+2w ปวดระบมช่วงขาหนีบมากๆๆๆ

ปวดช่วงขาหนีบมากเรยค่ะ แถมเวลาท้องแข็ง ท้องตึงมากเรยค่ะเหมือนท้องจะแตกหั้ยได้เลยค่ะ โคตรทรมานเรยค่ะ แม่บ้านไหนเปนแบบนี้บ้างค่ะ

3 Các câu trả lời

ปวดระบมช่วงขาหนีบมากๆๆๆ หรือปวดช่วงท้องแข็งอาจเป็นเครื่องสำอางตั้งครรภ์ อาจมีสาเหตุมาจากการยื่นครรภ์หรือการเคลื่อนไหวของลูก หรือมีสาเหตุมาจากการตึงของกล้ามเนื้อในช่วงขา โดยทั่วไปแล้ว ปวดระบมช่วงขาหนีบจะเกิดขึ้นในช่วงไหนของการตั้งครรภ์ค่ะ ท่านสามารถทำตามขั้นตอนนี้เพื่อช่วยบรรเทาอาการของท่าน: 1. นั่งหรือนอนในท่าที่สบายๆ 2. ทานอาหารที่มีใยอาหารมาก เช่น ผัก ผลไม้ และธัญพืช เพื่อช่วยทำให้ลำไส้ทำงานได้ดีขึ้น 3. ทำการออกกำลังกายให้เหมาะสมกับความสามารถของท่าน โดยเชิญเพิ่มข้อมูลจากแพทย์หรือนักกายภาพบำบัด 4. นวดบริเวณที่เจ็บปวดด้วยน้ำมันพืชอบนค่ะ ถ้าอาการยังคงไม่ดีขึ้น ควรปรึกษาแพทย์เพื่อการวินิจฉัยและรักษาเพิ่มเติมค่ะ หวังว่าคำแนะนำนี้จะช่วยบรรเทาอาการของท่านได้ค่ะ หากยังมีคำถามเพิ่มเติม ยินดีที่จะช่วยเสมอค่ะ ขอให้ท่านและทารกของท่านมีสุขภาพแข็งแรงนะคะ ขอบคุณค่ะ. https://invol.co/cll6uma

เป็นค่ะแม่ ตอนนี้39+5 น้องเงียบมาก ท้องตึง ขาตึง เหมือนตัวจะแตกเลยค่ะ🥹😂

Super Mom

สู้ๆ ค่ะแม่