ชีวิตใหม่กำลังจะมา

ประจำเดือนขาด 1สัปดาห์ เลยลองตรวจดู ตอนนี้ตัวเล็ก 5สัปดาห์ 6วันแล้วคะ??

ชีวิตใหม่กำลังจะมา
49 Các câu trả lời

ยินดีด้วยจ้า แต่การนับของคุณหมอจะนับจากวันแรกของประจำเดือนครั้งสุดท้ายนะคะ เช่นเคสเรา ประจำเดือนครั้งสุดท้ายมาวันที่ 26/8/19 หมดวันที่ 31/8/19 ตรวจพบ 2 ขีดวันที่ 7/10/19 (ปจด.ขาด 10 วัน) คุณหมอจะเริ่มนับอายุครรภ์ตั้งแต่วันที่ 26/8/19 แล้วค่ะ

5y trước

ใช่คะนับผิดจิงๆ😂 ปจด.วันแรกครั้งล่าสุดมา 19/2/20 ตอนนี้ตัวเล็ก 5W 6D แล้วคะ😂

อายุครรภ์ ตอน ประจำเดือนขาด1สัปดา ก้เท่ากับ 5 สัปดาห์ แล้วค่ะ เพราะ อายุครรภ์ นับจาก วันแรกของประจำเดือนครั้งสุดท้ายค่ะ

5y trước

ยินดีด้วยค่ะ

เริ่มนับตั้งแต่ประจำเดือนวันแรกครั้งสุดท้ายค่ะ สมมุติว่าประจำเดือนมา4กพแล้ว4มีค. ม่มานั้นคือ1เดือนแล้วค่ะ

5y trước

ค่ะ. ยินดีด้วยนะค่ะ

ยินดีด้วยค่ะ แต่แม่น่าจะนับผิด ต้องนับจากปจด.วันแรกครั้งสุดท้ายค่ะ น่าจะเกือบ 6W แล้วทั้งคะ

ยินดีด้วยค่า. ชีวิตใหม่กำลังจะมาแล้ว...

ว้าววว ยินดีด้วยค่า

Thành viên VIP

รีบไปฝากครรภ์เลยคะ

ยินดีด้วยค่ะแม่ 🥰🥰

ยินด้วยด้วยยยยจ้า

ยินดี​ด้วย​ค่ะ​

Câu hỏi liên quan