ประจำเดือนขาดกี่วัน ถึงจะตรวจเจอคะ???

ปกติประจำเดือนเราไม่ตรงกันสักเดือนอยู่แล้ว ประจำเดือนมาครั้งสุดท้าย 23 ถึงวันที่26 จนตอนนี้ยังไม่มาเลยอ่ะ ตรวจไป5,6รอบแล้ว ตรวจครั้งที่2 ตอนเช้า ขึ้น1ขีด ตกเย็นอีกขีดขึ้นจางมากก วันที่อาทิตย์ที่ผ่านมา เราไปตรวจปัจสาวะที่โรงบาล ผลไม่พบการตั้งครรภ์ ให้รอ1 อาทิตย์ ปัจจุบันประจำเดือนขาด [ถ้านับจากประจำเดือนวันสุดท้าย] 1เดือน กับ 15 วันแล้วค่ะ #ท้องแรก เราตรวจเจอตอน2เดือนกว่าค่ะ 2ขีดจางๆ ฝากครรภ์ตอน 15 วีค ตอนนี้อาการคลื่นไส้ เวียนหัว อาเจียน เบี่อหน้าสามี อึดอัด แน่นไปหมด กลัวผิดหวังสุดๆเลยคะ #

Hãy là người đầu tiên trả lời