กำหนดคลอดจะนับตามไหนคะ

ปกติถ้านับตามประจำเดือนเรากำหนด5ก.พ.64ค่ะแต่หมอซาวว์แล้วเปลี่ยนกำหนดคลอดเราเป็น23ก.พ64ค่ะแล้วเราจะเอาอันไหนเป็นหลักดีค่ะ

4 Các câu trả lời
Thành viên VIP

บ้านนี้นับตาม ปจด.คือคลอด 25 ธันวา นับตามผลอัลตร้าซาวด์คือคลอด 23 ธันวา คือห่างกันแค่ 2วันเอง แต่ก็ไม่รู้อันไหนจะแม่นกว่ากันนะ แต่ท้องก่อนเราคลอดตรงตามกำหนดที่นับ ปจด.คือ คลอดวันที่ 21กันยา 40วีคพอดีเป๊ะ แต่กำหนดนับตามอัลตร้าซาวด์คือ 18 กันยา

ใครบอกหรอค่ะว่าประจำเดือนเม่นยำกว่า อัตตราซาว. บ้านนี้ตามประเดือน20มกราคม64. อัตตราซาว6ก.พ.ค่ะ อัตตราชาว เม่นกว่าค่ะ เพราะตอนเด้กมาเค้าไม่ได้มาตอนที่แระจำเดือนขาดวันแรกนะค่ะ

Thành viên VIP

บ้านนี้เอาตามหมอซาว กำหนด25 ธันวา แต่ถ้าเอาตามประจำเดือนก็27ธันวา ห่างกัน2วันต้องรอดูว่าอันไหนจะแม่นกว่ากันจร๊

ปจด วันแรกของครั้งสุดท้าย ผลจะแม่นยำกว่าค่ะ

4y trước

อัตตราซาวค่ะเม่นยำที่สุด