สังเกตุอาการน้องมา 2-3 วันแล้วค่ะ

บ้านไหนกินนมผสมแล้วเป็นแบบบ้านนี้ไหมค่ะ.ถ้าวันไหนให้น้องกินนมผงล้วนไม่สลับนมแม่จะถ่ายดีปกติ.แต่ถ้าวันไหนกินนมผงสลับนมแม่.ลูกไม่ค่อยถ่าย.งอแง ท้องอืด..มีวิธีแก้ยังไงค่ะ

2 Các câu trả lời

นมแม่ย่อยง่ายค่ะ อาจใช้สารอาหารในนมหมด เลยไม่เหลือกากใยให้ถ่าย แต่ถ้าน้องดูจะท้องอืด ลองทำแบบนี้ค่ะ 1.ให้น้องกินนมที่ละครึ่งแล้วจับเรอก่อน พอน้องเรอออกมาแล้ว ค่อยกินอีกครึ่งต่อ แล้วจับเรออีกรอบ 2.หลังอาบน้ำหรือตอนที่นอนตื่นอยู่ ให้ทำท่าปั่นจักรยานให้น้อง หรือ จับขาทั้งสองข้างยกเข้าหาลำตัวน้องค่ะ 3.นวดท้องให้น้อง ใช้มือวนที่ท้อง ไปในทางเดียวกันค่ะ

Influencer của TAP

แม่อุ้มน้องเรอก่อนน้องกินนมอิ่มนะคะ และทามมหาหิงค์ให้น้อง

2y trước

ทำทั้งสองเลยค่ะ..ก้อเหมือนเดิมค่ะแม่

Câu hỏi liên quan