แม่ๆบ้านไหนน้ำหนักขึ้นน้อยบ้างคะ

บ้านนี้รู้สึกว่าแน่นท้องอึดอัดมากมีแต่คนทักว่าท้องใหญ่ แต่นน.แม่ขึ้นมา 4 กิโลเองค่ะ ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้25wแล้วค่ะ นน.ก่อนตั้งครรภ์ 84 แม่ชั่งล่าสุดเมื่อวานตอนนี้ 88 แม่แอบกังวลกลัวน้องจะตัวเล็ก #ทีมสิงหา #ทีมลูกสาว #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

แม่ๆบ้านไหนน้ำหนักขึ้นน้อยบ้างคะ
36 Các câu trả lời
Thành viên VIP

บ้านนี้ 24w ช่วงแรกแพ้ท้อง น้ำหนักลดไป 4โล เพิ่งมาขึ้น 2 โล ตอนที่จะเข้าเดือนที่ 6 นี่แหละค่ะ

3y trước

ขอบคุณค่ะ, เช่นกันนะคะ

บ้านนี้32w+2d น้ำหนักก่อนท้อง52g ตอนนี้8เดือน2วัน น้ำหนัก57.7g ขึ่นมา5.7โลถือว่าน้อยไม่ค่ะแม่ๆ

3y trước

เท่าที่เห็นคอมเม้นแม่ๆถ้าน้องหนักตามเกณฑ์ ก้อปกติจ้า ของเรารอหมอซาวดูนน.น้องวันพฤหัสนี้จ้า เลยแอบมาถามแม่ๆก่อนกังวลกลัวน้องจะนน.น้อย

ก่อนท้อง78ตอนนี้84คะ 35wแล้วน้องได้2350gแรกๆๆไม่ค่อยขึ้นหรอกคะหลังๆๆนี้ชิขึ้นเร็วมาก

3y trước

แม่เริ่มกังวล555เข้าโค้งสุดท้ายแล้วด้วยสิ ถ้าขึ้นแบบจรวดนี่ตายเลย5555

แม่บ้านนี้เป็นคนตัวเล็ก ก่อนท้อง41 ตอนี้ 32w2d หนัก48 น้ำหนักลงลูกหมดค่ะ ท้อง2แล้ว

3y trước

แข็งแรงๆคลอดง่านๆนะคะแม่

แม่บ้านนี้เหลืออีก2อาทิตย์ก็กำหนดคลอดแล้วจ้า ก่อนท้องแม่นน.58 ตอนนี้70.6โลจ้า

Post reply image
3y trước

จ้า คุณแม่ก็เช่นกันจ้า

ก่อนท้อง 56 ตอนนี้ 32w 73 โล ไปหาหมอล่าสุด 4 พฤษภา น้ำหนักขึ้นมา 6 โล ครึ่ง ขึ้นไวมาก

3y trước

คลอดง่ายๆนะคะ

บ้านนี้ท้อง3แล้วค่ะ ก่อนท้อง48 ตอนนี้17+6w หนัก49ค่ะขึ้นโลเดียวเอง

3y trước

@น้องโบนัส น้องน้ำหนักตามเกณฑ์ใช่ไหมคะ

บ้านนี้28วีคน้ำหนักขึ้นมา3ขีดเองค่ะ แต่น้องหนัก7ขีดแล้วค่ะ

3y trước

ลงน้องหมด ดีแล้วค่ะแม่ แข็งแรงๆคลอดง่ายๆนะคะ

บ้านนี้ก่อนท้อง47 โลตอนนี้26+6w ขึ้นมา 52 โล นน.น้อยไหมคะ แอบกังวล

3y trước

เห็นแม่ๆแต่ละบ้านว่าถ้านน.น้องตามเกณไม่ต้องกังวลนะคะ บ้านนี้นย.ขึ้นน้อยเหมือนกัน

บ้านนี้,22วีคค่ะ นน.แม่ขึ้นมาครึ่งกิโล นน.น้องตาม เกณฑ์ #ท้อง2

Post reply image
3y trước

เช่นกันจ้า