ลูกไม่ถ่ายมา1อาทิตแล้วคะ​ น่องทานนมแม่​ล้วน น้อง3เดือน3วันค่ะ

น้องทำท่าจะเบ่งๆแต่ไ​ม่ออก​ งอแงนิดหน่อย​ ทำไงดีคะ

5 Các câu trả lời
Thành viên VIP

บ้านนี้นมแม่ล้วนค่ะ เคยไม่ถ่ายมา1อาทิตย์. อาทิตย์ต่อไปค่อยถ่ายค่ะ ปกติของเด็กนมแม่ นมแม่ย่อยง่าย เลยย่อยไผทางฉี่ค่ะ ถ้าเด็กนมผงจะต้องหาหมอเเล้วค่ะ แต่ถ้าเเม่กังวลไปหาหมอได้ค่ะ

แม่ต้องทานผลไม้ผักเยอะๆค่ะ ลองทานผลไม้เช่น มังคุด แอปเปิ้ลเปรี้ยวนิดๆ กับแก้วมังกรดูน่ะค่ะเราทานเเล้วน้องถ่ายบ่อยมาก เลยเลิกทานค่ะ ถ้าแม่ทานน้องอาจจะถ่ายออกก็ได้ค่ะ

พาน้องไปหาหมอก่อนค่ะ หมอจะสวนก้นน้องให้ นี่เป็นอาทิตย์ไม่ได้ออกสงสารน้องเลยค่ะ แล้วต่อไปแม่ก็ทานผลไม้กับผักเยอะๆค่ะ

ยังไม้ได้ค่ะพอน้องพึงได้3เดื่อน

Thành viên VIP

นมแม่ล้วนปกติค่ะ

Câu hỏi liên quan