น้องไม่ถ่ายเปนอะไรรึป่าวคะ

น้องคลอด วันจันทร์ 2/11 ตอนยุ รพ. ขี้เทาออกมาเยอะยุค่ะ 4 รอบ หลังจากนั้น ไม่ถ่ายอีกเลย จนวันนี้วันที่ 6/11 คือ ไม่ถ่ายมา2วัน น้องทานนมแม่ค่ะ ปกติจะย่อยง่าย ถ่ายบ่อย แต่ทำไม แพมเพิส ไม่ค่อยมี ฉี่ และ อึ เลย วันนี้แม่กินข้าวกับผัดฟักทอง น้องทานนมทุก 2ชม. นะคะ แม่ปลุก ทำไมยังไม่ถ่ายเลย😢 น้องเปนอะไรรึป่าว แม่เลี้ยงพี่มา2คน ช่วงแรกเกิด จะถ่ายบ่อยมาก เพราะทานนมแม่ อย่างเดียวค่ะ ไม่ใช้นมผงเลย ใครพอมีความรุ้ ช่วยบอกด้วยนะคะ แต่ให้สวนตูด แม่ไม่ทำนะคะ เพราะเดกแรกเกิด ลำไส้ ยังบอบบางมากๆ ไม่ควรทำค่ะ อันตราย รึถ้าครบ3วันไม่ถ่ายอีก ต้องไปหาหมอรึป่าวคะ

น้องไม่ถ่ายเปนอะไรรึป่าวคะ
3 Các câu trả lời

ปกติค่ะ บ้านนี้คลอดวันแรกฉี่ครั้งเดียวไม่อึ วันที่2อึ1ฉี่2 วันที่3ฉี่4ไม่อึวันที่4อึ1ฉี่5 วันที่4นมแม่เริ่มไหล กลับมาบ้านฉี่บ่อยวันนึงเกิน6ครั้งแต่3วันอึที 7วันอึที ยิ่งอายุเพิ่มขึ้นยิ่งหลายวันจะอึ บางที15วันถึงอึออกมา เราว่าปกตินะ แต่ไม่สบายใจลองไปปรึกษาหมอก็ดีนะ ทีแรกเราก็จิตตกเพราะลูกคนแรกอึวันละ6-10รอบเช็ดจนก้นแดง ฉี่จนล้นเพิส มาคนน้องไม่ค่อยจะอึไม่ค่อยฉี่ จนตอนนี้แม่เริ่มเข้าใจแล้วว่าเด็กไม่ได้เหมือนกัน ต้องเลี้ยงและเข้าใจลูกๆแต่ละคน ตอนนี้คนเล็ก7เดือนอาหารเสริม1มื้อนมแม่ล้วน 7วันอึ1ครั้ง

น้องฉี่รึป่าวคะแต่แพมเพิสซึบซับแห้งสนิท. ไม่ถ่าย2-3วันปกติค่ะ แต่ถ้าไม่สบายใจแนะนำให้ไปหาหมอค่ะ

Super Mom

ถ้าไม่ถ่ายพาน้องหาหมอดีกว่าค่ะแม่

Câu hỏi liên quan