สอบถามเรื่องน้ำนม

ท้องได้8เดือนกว่าๆเเล้วน้ำนมยังไม่มาเลยจะมาตอนไหนค้ะ #ทีมกันยา #ท้องเเรก

6 Các câu trả lời

น้ำนมจะไหลวันคลอดคะพอเด็กออกมาก็จะมีโดยอัตโนมัติเลยคะ แปลกมาก แต่น้ำนทแรกๆจะสีเหลืองๆใสๆต้องอาศัยการกินบำรุงพอเช้าอีกวันก็สีขุ่นเป็นนมปกติคะ หมอจะแนะนำบำรุงมากๆหลังจากคลอดออกมาคะ

2y trước

ค่ะเเม่

หลังคลอดมาค่ะ พยายามให้ดูดไวที่สุดค่ะ มาเองอัตโนมัติ อย่าไปบีบอย่าคลึงเต้านมเด้อ มันจะเจ็บ เดี๋ยวให้ลูกดูดก็มาเอง

2y trước

ค่ะเเม่

Super Mom

ขึ้นอยู่กับร่างกายแต่ละคนด้วยนะคะ บ้านนี้มาวันคลอดพอดีค่ะ

Super Mom

บ้านนี้น้ำนมมาหลังคลอดค่ะ

2y trước

ค่ะเเม่

Super Mom

บ้านนี้มีหลังคลอดค่ะ

คลอดวันไหนค่ะ กันยา

2y trước

36วีคแล้วสุๆค่ะแม่ตอนคลอดเดี๋ยวก้อมาเอง ดื่มน้ำอุ่นไปทางร้อนบ่อยๆ