น้ำหนักลด??

ท้อง 16 week น้ำหนักลด 12 โลค่ะ หมอให้ยาบำรุงมาประมาณ 4 อาทิตย์ ตอนนี้ไม่ลดแล้ว แต่ก็ไม่เพิ่มซักขีดเลย อยู่เท่าเดิม ควรกินอะไรเพิ่มดีคะ (กินข้าว+ผลไม้ตลอด)

8 Các câu trả lời

น้ำหนักแม่ไม่ขึ้น น้ำหนักลูกตามเกณฑ์​ก็พอค่ะ​ เนื้อสัตว์ไร้มัน​ นม​ ไข่​ต้ม กล้วยน้ำหว้า​ บ้านนี้เพิ่มนมแพะมาด้วยค่ะเพราะเป็นคนทำงานหนักขายของ​ นอนดึก​ 18วีคน้ำหนักขึ้น2โล​ แต่นน.ลูกตามเกณฑ์​ดีค่ะ

Super Mom

เน้นทานอาหารจำพวกโปรตีน เนื้อ นม ไข่ น้ำนมถั่วเหลือง และกล้วยน้ำว้าค่ะ

นมแพะค่ะ นี่ก็เป็นค่ะ ท้อง4เดือนน้ำหนักไม่เพิ่มเลย

Thành viên VIP

เหมือนกันเลยค่ะ ตอนนี้17weekแล้ว น้ำหนักแม่ไม่ขึ้นเลย

2y trước

จริงค่ะ ช่วงที่ยังไม่ได้ยาบำรุง ลดวันละ1กิโลเลยค่ะ

Super Mom

แม่เน้นทานโปรตีน เนื้อสัตว์เพิ่มนะคะ สู้ๆนะคะ

เนื้อ, นม, ไข่​ คะแม่

2y trước

ไข่ต้ม, กล้วยน้ำหว้า.พอไหวไหมคะ.กินอาหารพวกโปรตีน.ถ้าซาวแล้วน้ำหนักน้องตามเกณฑ์​ก็น่าจะโอเคนะคะคุณ​แม่.ลองปรึกษา​คุณหมอ​ดูคะ✌️✌️

ไข่ต้ม​ น้ำเต้าหู้​

2y trước

กินถั่วเหลืองไม่ได้ค่ะ ส่วนไข่กินทุกวันเลยย

เนื้อ นม ไข่ ค่ะ

Câu hỏi liên quan