ถ้าเป็นไข้ ระหว่างตั้งครรภ์

ถ้าเป็นไข้ ระหว่างตั้งครรภ์ คุณแม่ทำยังไงกันบ้างคะ

15 Các câu trả lời

บ้านนี้ไม่กล้ากินยาเลยค่ะแม้แต่พาราก่อไม่กล้ากิน สามีค่อยเช็ดตัวให้เวลาไม่สบายค่ะ นอนเป็นผักอยู่ในห้องอย่างเดียวค่ะ

บ้านนี้เป็นไข้เลือดออกได้นอนรพ. เป็นอาทิตย์ มีโอกาสคลอดก่อนกำหนดเพราะท้องปั้นบ่อย หมอให้ยาพารากินลดไข้ค่ะ

กินพารา ดื่มน้ำอุ่น นอนพักผ่อนเยอะๆ แม่บ้านนี้เพิ่งหายเลยค่ะ

สำหรับบ้านนี้ติดคูลฟีเวอร์ นอนพักผ่อน ยาพาราครึ่งเม็ดค่ะ

ดื่มน้ำอุ่นค่ะ ดีหน่อยคุณพ่อเช็ดตัวให้ทั้งคืนค่ะ

เช็ดตัว ติดเจลลดไข้ ถ้าไข้ไม่ลดกินยาพาราได้ค่ะ

กินได้แต่พารากับเช็ดตัวให้ไข้ลดหายไวๆจ้า

กินส้มหรือฝรั่งก่อนค่ะ แล้วไปหาหมอ

นอนค่ะ555 ไข้ไม่ไข้ก็นอนค่ะบ้านนี้

ไปหาหมอมา​ หมอว่ากินพาราได้ค่ะ​