ปรึกษาหน่อยคะ

ตอนนี้ตั้งครรภ์5เดือน ท้องผูก ปวดอึแต่อึไม่ออก ใครเป็นบ้างค่ะ ต้องทำไง

23 Các câu trả lời

บ้านนี้เคยเป็น 10 วันค่ะ ปกติเป็นคนดื่มน้ำเยอะ ทานผักผลไม้มาก แต่เป็นเพราะฮอรโมนที่เปลี่ยนแปลง และมดลูกขยายกดทับลำไส้ค่ะ อยู่ๆ มันก็ออกมาเอง และไม่เคยมีปัญหานี้อีกเลย

มะละกอสุก สัปรด โยเกิร์ต ลูกพรุนอลแห้งหรือน้ำลูกพรุน ลองดูนะคะ (บ้านนี้จัดมาทุกอย่างแล้วก็ไม่เห็นผลค่ะ) ถ้าไม่เห็นผลแนะนำว่าขอยาระบายอ่อนๆกับคุณหมอที่ฝากครรภ์ได้จ้า

บ้านนี้ตื่นมากินนมสด 1 แก้ว + กล้วยน้ำหว้า 2 ลูก ตื่นมาก็กินเลย ให้กินตอนท้องว่างก่อนแปรงฟัน ได้ผลทุกวันค่ะ ปกติเป็นคนท้องผูกง่ายมาก

เมื่อก่อนก็ถ่ายไม่ค่อยออกเหมือนกันแต่ตอนนี้ขับถ่ายตอนเช้าทุกวันเลยค่ะเน้นกินผักผลไม้ดื่มน้ำมากๆช่วยได้เยอะเลยค่ะแม่

เราท้องได้ 5 เดือน ไม่ท้องผูกเลยค่ะ แต่เราเป็นคนดื่มน้ำเยอะ วันนึงน่าจะเกิน 3 ลิตรได้ค่ะ ค่อยๆดื่ม ค่อยๆจิบเอาค่ะ

Thành viên VIP

วิธีของบ้านนี้คือ ดื่มน้ำเยอะๆ กินมังคุด กินกล้วยน้ำว้า มะละกอสุก คือกินเยอะมากอึนิ่มขึ้น ถ่ายคล่อง

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-65945)

เคยเป็นช่วงสามเดือน ตอนนี้ห้าเดือนปกติค่ะกินผักเยอะๆ นะคะช่วยได้เยอะมากค่ะ

เป็นค่ะแม่ ทำทุกอย่าง บางที 2-3วันถ่ายที บ้านนี้กินน้ำส้มประจำ ดื่มน้ำเยอะค่ะ

Câu hỏi liên quan