อาการแพ้ท้อง

ตอนนี้ตั้งครรภ์ ได้ 6 สัปดาห์.กินข้าวไม่ค่อยได้. พะอึดพะอม.แต่ไม่อาเจียน.คุณแม่ท่านไหนเป็นบ้าง.แชร์ประสบการณ์หน่อยค่ะ น้ำหนักลดลงมา 1 กิโลจากเดิม.?

2 Các câu trả lời

เหมือนกันเลยค่ะ บ้านนี้ก็ไม่อ้วกค่ะ แต่ คลื่นไส้ตลอดเวลา แค่เห็นรูปภาพอาหารก็ไม่ได้ เป็นยังงี้แทบ 24 ชั่วโมงเลยค่ะ ทรมานจนบางวันก็ร้องไห้ หมอที่ศิริราชให้ยาแก้เมารถมาค่ะ ก็พอทุเลาลงบ้าง แต่ไม่ถึงกับหายสนิท ลองปรึกษาคุณหมอดูนะคะ สู้ๆนะคะ หายไวๆค่ะ

5y trước

ค่ะขอบคุณค่ะ หายเร็วๆเหมือนกันนะค่ะ เราจะผ่านไปให้ได้..

Thành viên VIP

เป็นค่า เดี๋ยวก็ดีขึ้นตอน 12 week ค่า ช่วงนี้ลูกยังทานอาหารจากถุงไข่แดงในถุงตั้งครรภ์ฉะนั่นเราทานน้อยก็ยังไม่มีผลกับลูกค่า พยายามทานให้ครบ 5 หมู่ ทานน้อย ทานหลายๆมื้อแทนค่ะ

5y trước

ยินดีค่า

Câu hỏi liên quan