ฟ้องขอเลี้ยงดูบุตร

ฉันอายุ 20 ปี มีสถานะเป็นนักศึกษาชั้นปีที่ 3 และยังศึกษาอยู่ สามีอายุ 22 ปี ทำงาน มีลูกด้วยกัน 1 คน อายุ 2 เดือน 18 วัน เราจดทะเบียนสมรสกัน วันนี้เราจอแยกทาง สามีขู่เราว่าจะมาฟ้องร้องขอเลี้ยงดูบุตร แต่ที่ผ่านมาครอบครัวเราดูแลเรากับลูกมาตลอด ครอบครัวเขาหรือตัวเขาแทบจะไม่สนใจอะไร อยากถามว่าเขามีสิทธิ์จะชนะคดีไหมคะ เรากลัวเราต้องแยกจากลูกค่ะ แต่ที่ผ่านมาเราหาเงิน ไปเรียน และเลี้ยงลูกเองนะคะ แค่มีครอบครัวช่วยซัพพอร์ตบ้างเป็นครั้งคราว

10 Các câu trả lời

มีสิทธิ์ค่ะ

Câu hỏi liên quan