แฟนนอกใจ​

คือเรากับแฟนมีปัญหา​กันมาตลอด​ค่ะช่วงมีน้อง ได้2เดือน​ แฟนมีแฟนใหม่ค่ะ​ ผู้หญิง​คนใหม่เขาก็รู้​ว่าผู้ชายมีแฟนแล้วและรู้ว่าเราท้องเราพยายามบอกให้ผู้หญิง​เลิกค่ะ​ แต่เขาไม่เลิกกัน​ จนเรากับแฟนต้องเลิกกันค่ะ​ ผู้หญิงคนใหม่ก็ได้ไปอยู่กับแฟน​ เรายอมเลี้ยงลูกคนเดียว​ช่วงเวลาที่ดูแลตัวเองอยู่คนเดียวก็โอเคดีนะคะ​ แต่พอท้องได้3-4เดือนแฟนกลับมาบอกจะรับผิดชอบลูกค่ะ​เราก็ยอมเพื่อให้ลูกได้มีพ่อ​ พอท้องได้5เดือนแฟนก็มาขอแต่งงานค่ะ​แต่งเสร็จก็มาอยู่ด้วยกันอีก​ครั้ง​แต่ครั้งนี้​แย่กว่าเดิม​ เขา2คนยังไม่เลิกกัน​ ไปมาหากันตลอดแอบเราคุยกันตลอด​ จนแฟนใหม่เขาทักมาว่าเราดูแลสามีดีๆหน่อย​ว่าเราอะไรหลายๆอย่างเหมือนอยากให้เราทำแฟนเลิกกันอีกครั้ง​ เราก็ด่าแฟนเราจนเราเหรื่อยค่ะจนเราไม่รู้ว่าจะทำยังไง​ ส่วนแฟนเราก็ได้แต่เงียบ​ เหมือนทั้ง2คนไม่ยอมเลิกกันค่ะ จนเราเริ่มจะเครียดแล้ว​ เราร้องไห้ตลอด​เวลาเจอเขา​ กลัวมีผลกับลูกมากเลยค่ะไม่รู้​ต้องทำยังไงต่อไป​ แย่มากเลย​ ตอนนี้​เริ่มทำใจยอมรับอะไรหลายๆอย่างเพื่อลูกค่ะ​ กลัวเขาไม่แข็งแรง​ กลัวอะไรหลายๆอย่างเลยค่ะ ???

2 Các câu trả lời

สู้ๆน่ะค่ะ

5y trước

ขอบคุณ​ค่ะ​

Câu hỏi liên quan