เจ็บแผลผ่าคลอด

คือพึ่งคลอดลูกได้10วันค่ะ(แต่อยู่เดือนบ้านแฟนนะคะละไม่ค่อยถูกกับแม่แฟนเลยต้องเลี้ยงลูกเอง)แต่ในระหว่าง10วันที่ผ่านมานี่ต้องเลี้ยงลูกคนเดียวในช่วง8:00-17:00ค่ะคือเจ็บแผลนะคะแต่ทำไงได้ไม่มีคนช่วยเลี้ยงละทั้งล้างขวดนม ลุกนั่ง ก้ม เงย กวาดพื้น ตากผ้า อุ้มลูก ละแผลมันเหมือนอ้าอ่ะค่ะมีเลือดซึมออกตรงนั้นนิดหน่อยถ้าเราะจะกลับไปอยู่เดือนที่บ้านพ่อกับแม่ตอนนี้ยังจะทันอยู่มั้ยคะพอดีไม่มีคนช่วยเลี้ยงไม่ไหวจริงๆค่ะ

Hãy là người đầu tiên trả lời
Câu hỏi liên quan